4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA MKOA WA MWANZA
Umetolewa: (11/09/2025)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Mwanza na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm)

[ 1321-364

[ 365 - 407
[ Wastani hadi juu ya wastani B 408 - 451
[ | Wastani hadi chini ya wastani

Kielelezo

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2025 kwa mkoa wa Mwanza. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mwanza. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za
mwezi Oktoba hadi Desemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(). Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mwanza isipokuwa
maeneo machache ya kaskazini magharibi mwa mkoa ambayo yanatarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani.
(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025
Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mwanza isipokuwa maeneo
machache ya kaskazini magharibi mwa mkoa ambayo yanatarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza Kujitokeza hata katika maeneo
yanayotarajiva kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

(I1) Ngazi ya Wilaya

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA NYAMAGANA

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Nyamagana.

Mkoa wa Mwanza
Ly

Wilaya ya Nyamagana

Kielelezo
[]wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Nyamagana, Mwanza.

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(ii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Nyamagana.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli,
Nyamagana

2025 kwa wilaya ya

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Nyamagana ni kati
ya milimita 360 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(iii).

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(iii).

(iv).

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maiji ya mvua ili kukabiliana na
upungufu wa maiji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA ILEMELA

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya llemela.

Mkoa wa Mwanza
- a7
e .

St

Wilaya ya llemela

Kielelezo
[_]Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
llemela, Mwanza.

Dondoo muhimu

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa

katika maeneo mengi ya wilaya ya llemela.

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya llemela
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya llemela ni kati ya
milimita 360 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Q).

(ii).

(i)

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maiji ya mvua ili kukabiliana na
upungufu wa maiji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MAGU

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Magu.

Mkoa wa Mwanza _
v

Wilaya ya Magu
\ N

Kielelezo
[_] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Magu, Mwanza.

Dondoo muhimu

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa

katika maeneo mengi ya wilaya ya Magu.

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Magu
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Magu ni kati ya
milimita 320 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Q).

(ii).

(i)

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia vya
uvunaji na uhifadhi wa maiji ya mvua ili kukabiliana na
upungufu wa maiji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA KWIMBA

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kwimba.

Mkoa wa Mwanza
o

Wilaya ya Kwimba

Kielelezo
[ ]Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Kwimba, Mwanza.

Dondoo muhimu

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa

katika maeneo mengi ya wilaya ya Kwimba.

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Kwimba
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Kwimba ni kati ya
milimita 320 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Q).

(ii).

(i)

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maiji ya mvua ili kukabiliana na
upungufu wa maiji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MISUNGWI
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Misungwi.

Mkoa wa Mwanza
w7

Wilaya ya Misungwi

Kielelezo ) < > r
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya

Misungwi, Mwanza.

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Misungwi.

(i). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya

mwezi Oktoba, 2025.

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Misungwi
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Misungwi ni kati ya
milimita 320 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Q).

(ii).

(i)

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maiji ya mvua ili kukabiliana na
upungufu wa maiji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA SENGEREMA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo,

Mifugo na Uvuvi katika wilaya ya Sengerema.

Mkoa wa Mwanza
LY

Wilaya ya Sengerema

Kielelezo
[] Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Sengerema, Mwanza

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiva
katika maeneo mengi ya wilaya ya Sengerema.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahibhi.

Mvua za msimu wa Vuli,
Sengerema

2025 kwa wilaya ya

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Sengerema ni kati ya
milimita 360 hadi 450.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iif)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanaweza kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iif)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA UKEREWE

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Ukerewe.

Mkoa wa Mwanza
LY

Wilaya ya Ukerewe %

Kielelezo
[_] wastani hadi Chini ya Wastani
v

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Ukerewe, Mwanza.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Ukerewe.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Ukerewe
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Ukerewe ni kati ya
milimita 400 hadi 450.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

).

(ii).

(ii).

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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